Balita sa Industriya

Bahay / Balita / Balita sa Industriya / Outdoor Solar String Lights Manufacturer: Mga Uri, Specs at Gabay sa Pagbili

Outdoor Solar String Lights Manufacturer: Mga Uri, Specs at Gabay sa Pagbili

Ano Panlabas na Solar String Lights Sigurado at Bakit Lumilipat ang mga Mamimili sa Kanila

Ang mga panlabas na solar string na ilaw ay mga self-contained na LED lighting strands na pinagsasama ang isang maliit na photovoltaic panel, isang rechargeable na baterya, isang light sensor, at isang run ng weatherproof LED bulbs sa iisang wire-free unit, at para sa karamihan ng patio, hardin, hospitality, at municipal lighting projects ay naghahatid sila ngayon ng liwanag at tibay ng multi-season na site na maihahambing sa wired costoon complex na ilaw nang walang wired costoon complex. Dahil nagcha-charge ang panel sa araw at awtomatikong pinapagana ng baterya ang string mula dapit-hapon hanggang sa magamit ang naka-imbak na singil, ang fixture ay hindi nangangailangan ng outlet, walang trenching, at walang electrician, na siyang pangunahing dahilan kung bakit ang mga procurement team, landscape designer, at hospitality operator ay lalong nagsasaad ng mga solar string lights para sa mga bagong outdoor lighting program sa halip na mag-default sa mains-powered festoon sets.

Ang gabay na ito ay isinulat para sa mga mamimili na kailangang suriin Panlabas na Solar String Lights sa teknikal at sourcing na antas sa halip na isang pampalamuti: mga distributor na gumagawa ng isang seasonal na catalog, mga grupo ng hospitality na tumutukoy sa mga fixture sa maraming property, mga landscape contractor na naghahambing ng mga supplier, at mga import team na nagsusuri ng isang Panlabas na Solar String Lights Manufacturer para sa isang pribadong-label o programa ng OEM. Tinatalakay nito ang mga karaniwang uri ng produkto sa merkado, kung paano gumagana ang mga panloob na bahagi, kung paano naiiba ang solar panel at teknolohiya ng baterya sa mga tier ng presyo, kung ano ang ipinapakita ng kasalukuyang data ng merkado tungkol sa paglago ng kategorya, kung paano itugma ang isang produkto sa isang application, kung paano inihahambing ang solar sa mga wired na alternatibo sa isang factor-by-factor na batayan, kung ano talaga ang ibig sabihin ng mga rating ng proteksyon sa ingress para sa panlabas na tibay, kung ano ang susuriin kapag kumukuha ng system mula sa isang naka-install na panahon, at kung paano gumaganap ang system mula sa isang naka-install na panahon, at kung paano gumaganap ang system mula sa isang panahon.

Key takeaway: Inalis ng Solar String Lights ang dalawang pinakamalaking cost driver ng mga proyekto sa panlabas na pag-iilaw — cable run at electrician labor — habang hinihiling pa rin sa mga mamimili na suriin ang uri ng panel, chemistry ng baterya, at IP rating na may parehong higpit tulad ng anumang wired fixture.

Mga Karaniwang Uri at Variant ng Disenyo ng mga Outdoor Solar String Lights

Hindi lahat ng produkto ay ibinebenta sa ilalim ng label Panlabas na Solar String Lights nagsisilbi sa parehong layunin, at ang mga mamimili na tinatrato ang kategorya bilang isang produkto ay may posibilidad na sobra o kulang sa pagtukoy para sa kanilang site. Ang apat na variant sa ibaba ay sumasaklaw sa karamihan ng kung ano ang kasalukuyang ginagawa para sa hardin, hospitality, at paggamit ng kaganapan, at ang bawat isa ay nakikipagpalit sa pagitan ng bulb spacing, kapal ng cord, at light output nang iba.

  • Mini o fairy LED string gumamit ng maliliit, malapit na distansyang LED na mga bombilya sa isang manipis na tanso o PVC-coated na wire, na pinapaboran para sa pagbabalot ng mga trellise, maliliit na puno, at mga railing kung saan ang malambot na ambient glow ang layunin kaysa sa pag-iilaw ng gawain.
  • Globe o bead string , kung minsan ay tinutukoy ng consumer na G30/G40 na bulb-size na convention, gumamit ng mga bilog na frosted o malinaw na plastic na globe sa mas mabigat na kurdon at ito ang pinakakaraniwang pagpipilian para sa mga patio canopie, pergolas, at terrace ng restaurant.
  • Filament-style na mga string gumamit ng warm-glow na LED filament sa loob ng isang glass-look shell para gayahin ang mga vintage na Edison bulbs, at sikat ito para sa mga wedding venue, rooftop bar, at café seating area kung saan mahalaga ang aesthetic consistency sa indoor fixtures.
  • Komersyal na festoon string gumamit ng mas mabigat na goma o reinforced PVC cord na may mapapalitang screw-in na mga bombilya, na ginawa para sa mas matagal na pagtakbo at paulit-ulit na pag-setup at pagtanggal ng mga fleet ng pagpaparenta ng kaganapan, mga hospitality chain, at mga departamento ng parke ng munisipyo.

Higit pa sa istilo ng bombilya, karaniwang pumipili ang mga mamimili sa pagitan ng fixed mainit na puti (2700K–3000K) temperatura ng kulay para sa residential at hospitality ambiance, a cool na puti (5000K–6500K) opsyon para sa mas mataas na visibility na daanan o paggamit ng seguridad, o a string na nagbabago ng kulay (RGB). na may remote para sa kaganapan at pana-panahong dekorasyon. Ang haba ng kurdon ay nag-iiba-iba rin ayon sa tier: ang mga string ng consumer sa entry-level ay karaniwang tumatakbo sa 10 hanggang 15 metro, habang ang mga produktong festoon na grade-komersyal ay lalong inaalok sa 20 hanggang 50 metrong run, kung minsan ay may maraming string na idinisenyo upang kumonekta sa dulo sa dulo para sa malalaking lugar.

Mga karaniwang uri ng panlabas na solar string light at ang kanilang karaniwang akma ayon sa lugar.
Uri Estilo ng bombilya Karaniwang Haba Karaniwang Aplikasyon
Mini / Fairy LED Maliit na nakalantad na mga LED 10–30 m Trellis, puno, rehas
Globe / Bead Round frosted globes 10–15 m Pergola, patio, terrace
Filament-Estilo Warm filament LEDs 10–20 m Mga kasal, rooftop bar, cafe
Komersyal na Festoon Mapapalitang turnilyo sa mga bombilya 20–50 m Hospitality chain, parke, pagrenta ng kaganapan

Key takeaway: Ang pagtutugma ng bulb style at cord grade sa venue ay mas mahalaga kaysa sa liwanag lamang - ang isang commercial festoon cord ay tatagal ng isang fairy-light strand sa isang high-traffic hospitality setting kahit na sa parehong lumen output.

Core Structure at Working Principle ng Solar String Lights

Ang solar string light ay isang maliit na closed-loop na sistema ng enerhiya, at ang pag-unawa sa istraktura nito ay nagpapaliwanag sa karamihan ng mga pagkakaiba sa pagganap na nararanasan ng mga mamimili sa pagitan ng mga produktong mura at komersyal na grado. Sa mga oras ng liwanag ng araw, ginagawang direktang kuryente ng photovoltaic panel ang sikat ng araw, na dumadaan sa isang maliit na circuit ng charge controller na kumokontrol sa kasalukuyang dumadaloy sa rechargeable na baterya upang mag-charge ito nang hindi na-overload o nasira ng mga spike ng boltahe. Ang baterya, na karaniwang nakalagay sa isang selyadong compartment na nakakabit sa panel o naka-mount nang hiwalay sa kahabaan ng cord, ay nag-iimbak ng enerhiya na iyon hanggang sa makita ng photoresistor-based light sensor ang pagbagsak ng ambient light sa dapit-hapon at awtomatikong isinasara ang circuit na nagpapagana sa LED strand.

Mula sa puntong iyon, ibinababa ng mga LED ang nakaimbak na singil sa buong gabi, at karamihan sa mga komersyal na unit ay may kasamang mode button o remote control na nag-aalok ng mga pattern ng steady-on, slow-fade, twinkle, o flash lighting, kasama ang override switch upang i-disable ang light sensor para sa pagsubok o manual na kontrol. Pinaghihiwalay ng mga higher-tier na produkto ang panel, baterya, at sensor sa isang weatherproof housing na naiiba sa mismong cord, na nagbibigay-daan sa panel na mai-mount sa buong araw sa isang stake o bracket kahit na ang LED mismo ay nakasabit sa isang bahagyang may kulay na pergola o linya ng bakod, isang configuration na makabuluhang nagpapabuti sa pagkakapare-pareho ng pag-charge kumpara sa mga disenyo kung saan ang panel ay nakaayos sa parehong istraktura tulad ng ilaw.

Solar Panel (Monocrystalline) I-charge ang Baterya ng Controller Dusk-to-Dawn Light Sensor Weatherproof LED Strand Mounting Pole / Stake

Pinasimpleng isometric structure diagram ng isang panlabas na solar string light system at ang mga pangunahing bahagi nito.

Key takeaway: Ang isang mapaghihiwalay na module ng panel-at-baterya na maaaring i-mount nang hiwalay sa LED cord ay isang malakas na tagapagpahiwatig ng isang komersyal na grado na disenyo sa halip na isang entry-level na pandekorasyon na produkto.

Teknolohiya ng Solar Panel: Monocrystalline, Polycrystalline at Thin-Film Compared

Ang panel ay ang nag-iisang bahagi na pinaka-responsable sa kung gaano ka maaasahan ang isang panlabas na solar string na ilaw sa lahat ng panahon, at tatlong teknolohiya ng panel ang kasalukuyang lumalabas sa kategorya. Ang mga monocrystalline na silicon na panel ay pinutol mula sa iisang tuluy-tuloy na kristal na silikon, na nagbibigay-daan sa mga electron na dumaloy na may mas kaunting pagkawala ng panloob na hangganan at kadalasang nagbubunga ng pinakamataas na kahusayan sa conversion ng tatlo. Ang mga polycrystalline na panel ay hinagis mula sa maraming mga fragment ng silicon na pinagsama-sama, na isang mas simple at mas murang proseso ng pagmamanupaktura ngunit nag-iiwan ng mas maraming mga hangganan ng butil para sa mga electron na tumawid, na binabawasan ang output sa bawat yunit ng lugar ng panel. Ang mga thin-film o amorphous na panel ay nagdedeposito ng mas manipis na semiconductor layer sa isang flexible o matibay na backing, na nagpapababa ng materyal na gastos at nagbibigay-daan sa mga curved o compact na hugis ng panel ngunit sa pinakamababang kahusayan ng grupo.

Dahil ang mga panlabas na solar string na ilaw ay karaniwang gumagamit ng maliliit na panel — kadalasang ilang sentimetro lang ang kabuuan — ang mga pagkakaiba sa kahusayan ay hindi katumbas ng halaga kumpara sa rooftop solar, dahil ang isang low-efficiency na panel na ganoong laki ay hindi nakakakuha ng sapat na enerhiya sa isang maikling araw ng taglamig upang ganap na ma-charge ang isang baterya para sa buong gabing cycle ng pag-iilaw. Ito ang dahilan kung bakit ang commercial-grade string light lines ay lalong nagsasaad ng mga monocrystalline na panel kahit na sa katamtamang halaga ng premium, na nagrereserba ng mga thin-film panel para sa mas murang mga produktong pampalamuti na nilayon para sa mas maiikling oras ng pagpapatakbo tuwing gabi. Ang mga paghahambing ng kahusayan sa industriya ay naglalagay ng mga monocrystalline na panel sa 20% hanggang 23% hanay, polycrystalline panel sa 15% hanggang 17% range, at thin-film o amorphous na mga panel sa 10% hanggang 13% range, ayon sa comparative solar panel data na inilathala ng TheGreenWatt at American Sentry Solar. Hiwalay, tinatantya ng pagsubaybay sa industriya na binanggit ng A1 Solar Store na ang mga monocrystalline na cell ay bumubuo ng humigit-kumulang 98% ng pandaigdigang produksyon ng solar cell sa 2026, na sumasalamin kung gaano kalayo ang paglipat ng mas malawak na solar supply chain patungo sa teknolohiyang mas mataas ang kahusayan na nakikinabang din sa mga maliliit na format na application ng pag-iilaw.

Bago tingnan ang paghahambing ng kahusayan sa ibaba, makatutulong na tandaan na ang mga porsyentong ito ay naglalarawan kung gaano karami sa sikat ng araw na tumatama sa ibabaw ng panel ay na-convert sa magagamit na kuryente, na ang mas mataas na porsyento ay nangangahulugan na ang isang mas maliit na panel ay maaaring maghatid ng parehong gabi-gabi na runtime, na ang panel na kahusayan ay hindi sa mismong pagtukoy ng kabuuang liwanag na output dahil mahalaga din ang bilang ng LED at kapasidad ng baterya, na ang mga mamimili ay naghahanap para sa hilagang latitud o dapat na mas mahusay na bumili ng mga lugar ng pag-install sa mga lugar na mas madalas kaysa sa araw, at mas mahusay na bumili ng mga lugar ng pag-install. na ang mga bilang ng kahusayan ay karaniwang sinusukat sa ilalim ng standardized na mga kondisyon ng pagsubok kaysa sa mga tunay na naka-install na kondisyon.

Tsart 1: Karaniwang Kahusayan ng Conversion ayon sa Uri ng Solar Panel

Monocrystalline Silicon — hanggang 23%

Polycrystalline Silicon — hanggang 17%

Thin-Film / Amorphous — hanggang 13%

Ang mga hanay ng kahusayan ay pinagsama-sama mula sa data ng paghahambing ng TheGreenWatt at American Sentry Solar panel.

Ang agwat sa pagitan ng monocrystalline at thin-film na kahusayan na ipinapakita sa itaas ay direktang nagsasalin sa laki ng panel at mounting flexibility para sa isang string light na produkto. Maaaring buuin ang isang monocrystalline panel ng humigit-kumulang kalahati ng surface area ng thin-film panel habang kumukuha ng katulad na dami ng pang-araw-araw na enerhiya, kaya naman halos palaging gumagamit ng mga monocrystalline na cell ang mga compact stake-mounted commercial unit. Ang polycrystalline ay nasa gitnang tier na ginagamit pa rin ng maraming mid-priced na mga linya ng ilaw sa hardin, na nag-aalok ng makatuwirang balanse ng performance ng pagsingil at halaga ng unit. Ang mga mamimili na naghahanap ng mga klima na may mas kaunting oras ng sikat ng araw, mas maraming ulap, o mas maiikling araw ng taglamig ay dapat ituring ang uri ng panel bilang isang pangunahing detalye sa halip na isang nahuling pag-iisip, dahil ang isang manipis na pelikulang panel na gumaganap nang maayos sa isang maaraw na klima ay maaaring mahirapang i-charge nang buo ang parehong baterya sa isang maulap na linggo ng taglagas. Dapat ding tandaan na ang kahusayan ng panel ay nakikipag-ugnayan sa anggulo ng panel at oryentasyon: kahit na ang isang panel na may mataas na kahusayan ay hindi gumaganap kung ito ay naka-mount na patag sa halip na nakatagilid patungo sa karaniwang arko ng araw, kaya ang mga manufacturer na may kasamang adjustable na bracket o anggulo ng stake ay epektibong tumutulong sa teknolohiya ng panel na gumanap nang mas malapit sa rate ng kahusayan nito sa mga tunay na pag-install. Para sa mga mamimili ng B2B na naghahambing ng maraming pabrika, ang direktang pagtatanong kung aling teknolohiya ng panel ang ginagamit, sa halip na umasa sa pangkalahatang wika sa marketing, ay isa sa pinakamabilis na paraan upang paghiwalayin ang mga premium na linya ng produkto mula sa mga entry-level.

Key takeaway: Ang mga monocrystalline panel ay naghahatid ng humigit-kumulang 35% hanggang 75% na mas mataas na kahusayan sa conversion kaysa sa mga thin-film panel na may parehong laki, na siyang pangunahing dahilan kung bakit pinapaboran ng commercial-grade solar string lights ang mga monocrystalline na cell sa kabila ng mas mataas na halaga ng bahagi.

Baterya Chemistry at Runtime Performance para sa Solar String Lights

Tinutukoy ng chemistry ng baterya ang dalawang bagay na pinapahalagahan ng mga mamimili pagkatapos ng liwanag: kung gaano karaming mga season ang tatakbo bago ang baterya ay kailangang palitan, at kung gaano ito pare-parehong gumaganap sa mga maulap na araw. Tatlong baterya chemistries ang nangingibabaw sa panlabas na solar lighting na kategorya. Nickel-metal hydride (NiMH) ang mga baterya ay nananatiling pinakakaraniwang pagpipilian sa mga entry-to-mid-tier na mga produkto dahil ang mga ito ay mura at malawak na magagamit sa karaniwang AA o AAA form factor, ngunit ang mga ito ay may medyo mataas na self-discharge rate na humigit-kumulang 15% hanggang 20% ​​bawat buwan, ayon sa gabay sa baterya na inilathala ng Hykoont. Lithium-ion ang mga baterya ay nag-aalok ng mas mataas na density ng enerhiya at mas mahusay na pagganap sa malamig na panahon kaysa sa NiMH, kahit na ang mga karaniwang lithium-ion na cell ay maaaring mag-shut down o hindi gumana sa matinding lamig nang walang karagdagang thermal na disenyo. Lithium iron phosphate (LiFePO4) ang mga baterya ay lalong nakaposisyon bilang ang premium na opsyon para sa komersyal at apat na season na pag-install dahil pinagsama-sama nila ang isang malawak na stable na operating range, na binanggit ng maraming mga supplier ng baterya kabilang ang Linkind at Hykoont bilang humigit-kumulang -20°C hanggang 60°C, na may pinakamahabang cycle ng buhay ng tatlong chemistries.

Ang buhay ng pag-ikot ay sulit na ipaliwanag bago ang tsart sa ibaba, dahil ito ang bilang na pinakadirektang hinuhulaan kung gaano karaming taon ang isang baterya sa ilalim ng pang-araw-araw na paggamit ng charge-and-discharge kaysa sa kung gaano karaming oras ito tumatakbo sa isang singil. Ang bawat full charge-discharge cycle ay nagdudulot ng maliit na structural wear sa loob ng baterya, at kapag ang isang baterya ay dumaan sa na-rate na bilang ng mga cycle nito, ang magagamit nitong kapasidad ay kadalasang bumababa nang sapat na ang oras ng pagtakbo sa gabi ay nagiging kapansin-pansing mas maikli kahit na ang baterya ay gumagana pa rin sa teknikal. Ang mga tagagawa ay bihirang i-publish ang figure na ito nang kitang-kita, kaya isang kapaki-pakinabang na tanong na direktang itanong kapag inihahambing ang mga supplier. Ang tatlong chemistries ay malaki ang pagkakaiba sa sukatan na ito, at ang pagkakaiba ay nagsasama sa loob ng ilang taon ng pang-araw-araw na paggamit sa labas.

Chart 2: Karaniwang Charge-Discharge Cycle Life sa pamamagitan ng Battery Chemistry

~750

~1,500

~2,500

NiMH
500–1,000 cycle

Li-ion
1,000–2,000 cycle

LiFePO4
2,000–3,000 cycle

Mga saklaw ng buhay ng cycle batay sa gabay ng baterya na inilathala ng Hykoont at UFine Battery.

Ang pagbabasa ng chart kasama ng karaniwang pang-araw-araw na paggamit, ang isang NiMH na pagbibisikleta ng baterya isang beses bawat araw ay may posibilidad na maabot ang katapusan ng kapaki-pakinabang na cycle ng buhay nito sa loob ng isa hanggang dalawang taon ng serbisyo sa labas, na naaayon sa field guidance na nagmumungkahi na ang mga ilaw sa hardin na pinapagana ng NiMH ay kadalasang pinapalitan taun-taon sa mahirap na mga klima. Ang isang lithium-ion na baterya sa hanay ng 1,000 hanggang 2,000 cycle ay karaniwang sumasaklaw sa dalawa hanggang apat na taon ng pang-araw-araw na paggamit bago maging kapansin-pansin ang paghina ng kapasidad, habang ang mga LiFePO4 na baterya sa 2,000 hanggang 3,000 na hanay ng cycle ay maaaring makatotohanang suportahan ang tatlo hanggang lima o higit pang mga taon ng pang-araw-araw na mga cycle ng pagsingil, kaya naman ang mga commercial festoon na mga programa sa pag-iilaw ay tumataas nang malaki sa mga programa ng pagpapalit ng LiFePO4. mas mataas. Higit pa sa bilang ng cycle, ang praktikal na pagkakaiba na napapansin ng mga mamimili sa site ay ang pagiging maaasahan sa malamig na panahon: Ang NiMH at karaniwang mga lithium-ion na cell ay nawawalan ng kapasidad at maaaring kumilos nang hindi mahuhulaan sa ibaba ng pagyeyelo, habang ang LiFePO4 ay mas karaniwang binabanggit bilang pagpapanatili ng matatag na output sa isang mas malawak na seasonal temperature swing. Para sa mabuting pakikitungo at mga mamimili sa munisipyo na sinusuri ang kabuuang halaga ng isang programa sa pag-iilaw sa halip na presyo ng yunit lamang, ang isang mababang per-unit na premium para sa mga baterya ng LiFePO4 ay maaaring mabawasan ang dalas ng pagpapalit nang sapat upang mapababa ang epektibong taunang gastos ng pag-install, lalo na para sa mga lugar na pinagkakabitan na mahirap ma-access tulad ng matataas na pergolas o munisipal na mga poste ng ilaw kung saan ang mga pagpapalit ng baterya ay nagdadala ng tunay na gastos sa paggawa.

Paghahambing ng chemistry ng baterya para sa panlabas na solar string light application.
Chemistry Karaniwang Cycle Life Pag-uugali sa Malamig na Panahon Karaniwang Tier ng Produkto
NiMH 500–1,000 cycle Mas mahina sa ilalim ng pagyeyelo Pagpasok sa mid-tier
Lithium-ion 1,000–2,000 cycle Katamtaman, nangangailangan ng thermal na disenyo kalagitnaan hanggang itaas na baitang
LiFePO4 2,000–3,000 cycle Matatag sa malawak na hanay Komersyal / apat na panahon

Key takeaway: Ang chemistry ng baterya, hindi ang laki ng panel lamang, ang kadalasang nagpapasya kung gaano karaming taon ang isang solar string light program ay tumatakbo bago kailanganin ang pagpapalit ng bahagi.

Global Market Growth at Industry Trends para sa Solar String Lights

Ang pananaliksik sa merkado ng third-party ay patuloy na tumuturo sa parehong kuwento ng direksyon: ang solar-powered na ilaw ay lumalaki nang mas mabilis kaysa sa mas malawak na kategoryang pampalamuti na ilaw na nasa loob nito, at ang mga mamimili na gumagawa ng isang multi-year sourcing na diskarte ay nakikinabang sa pag-unawa sa trend na iyon kaysa sa isang solong snapshot figure. Ayon sa ulat ng solar string lights market na inilathala ng 360iResearch, ang pandaigdigang solar string lights market ay tinatantya sa humigit-kumulang $3.78 bilyon noong 2025 , ay inaasahang aabot sa halos $4.14 bilyon noong 2026 , at inaasahang lalago sa isang tambalang taunang rate ng paglago na humigit-kumulang 12.16% , na umaabot malapit sa $8.45 bilyon pagsapit ng 2032 . Ang rate ng paglago na iyon ay lumalampas sa mas malawak na kategorya ng mga string lights, na ang isang hiwalay na ulat mula sa Deep Market Insights ay nagkakahalaga ng humigit-kumulang $1.15 bilyon noong 2024 na lumaki hanggang humigit-kumulang $1.68 bilyon pagsapit ng 2030 sa isang CAGR na mas malapit sa 6.6%, na nagmumungkahi na ang mga variant na pinapagana ng solar ay patuloy na nakakakuha ng bahagi sa loob ng kabuuang string light demand nito kaysa sa paglaki lamang ng string light demand nito.

Ang pagsusuri sa trend na inilathala ng Accio, batay sa gawi sa paghahanap at mga ulat sa merkado, ay nagdaragdag ng kapaki-pakinabang na konteksto: ang mas malawak na pangangailangan ng solar lighting ay inaasahang lalampas sa $15 bilyon pagsapit ng 2030, na may mga matalinong feature at IoT connectivity na binanggit bilang isang umuusbong na growth lever, at ang interes sa paghahanap para sa mga solar string light ay partikular na nagpapakita ng malinaw na seasonal spike na nauugnay sa holiday at outdoor event period kaysa sa flat year-round demand. Iniuulat din ng Deep Market Insights na kasalukuyang nangunguna ang North America sa demand para sa mas malawak na kategorya ng string lights habang ang Asia-Pacific ang pinakamabilis na lumalagong rehiyon, isang pattern na naaayon sa tumataas na panlabas na pamumuhunan sa pamumuhay at pagbili na hinimok ng festival sa rehiyong iyon. Bago ang trend chart sa ibaba, nararapat na tandaan na ang mga figure na ito ay nagmumula sa iba't ibang kumpanya ng pananaliksik na gumagamit ng iba't ibang mga kahulugan ng saklaw, na ang mga solar string light ay partikular na itinuturing bilang isang subsegment ng mas malalaking string lights o solar lighting market, na ang mga numero ng CAGR ay pinagsama taun-taon sa halip na linear, na ang mga pattern ng pangangailangan sa rehiyon ay makabuluhang nag-iiba ayon sa klima at kultura ng pamumuhay sa labas, at ang mga numero ng ulat ay dapat na basahin bilang isang tiyak na signal ng order ng industriya sa halip na ang mga numero ng ulat ng utos ng industriya ay dapat basahin bilang isang tiyak na signal ng order sa industriya.

Tsart 3: Trend sa Sukat ng Market ng Global Solar String Lights (USD Bilyon)

$3.78B $4.14B $8.45B 2025 2026 2032 (proj.)

Source: 360iResearch, Solar String Lights Market Size & Share 2025-2030 ulat.

Ang pataas na slope sa chart sa itaas ay sumasalamin sa ilang pinagsasama-samang mga driver ng demand sa halip na isang dahilan. Ang tumataas na pamumuhunan sa panlabas na pamumuhay sa mga residential na consumer ay nagpalawak ng addressable base para sa decorative lighting sa pangkalahatan, at sa loob ng base na iyon, ang mga pagsasaalang-alang sa pagpapanatili at pag-iwas sa mga gastos sa kuryente ay humahantong sa lumalaking bahagi ng mga pagbili patungo sa mga opsyon na pinapagana ng solar partikular. Ang mga operator ng hospitality na nagre-retrofit ng mga rooftop bar, pool deck, at outdoor dining area ay lalong pinapaboran ang mga solar string kung saan ang paglalagay ng kable ay magiging nakakaabala o magastos sa pag-install, at ang mga mamimili sa munisipyo na nagde-deploy ng ilaw sa parke at walkway ay nakikinabang mula sa parehong walang cable na bentahe sa pag-install sa laki. Para sa isang Panlabas na Solar String Lights Manufacturer o supplier na nagsusuri kung saan mamumuhunan sa pagbuo ng produkto, ang agwat sa pagitan ng 12.16% CAGR na iniulat para sa mga solar string lights at ang humigit-kumulang 6.6% hanggang 8% na CAGR na iniulat para sa mga string lights ay isang makatwirang malakas na senyales na ang mga solar variant ay patuloy na kukuha ng bahagi mula sa wired equivalents sa mga darating na taon. Dahil ang iba't ibang kumpanya ng pananaliksik ay nag-uulat ng makabuluhang magkakaibang ganap na laki ng merkado depende sa kung paano nila tinukoy ang kategorya, ang talahanayan sa ibaba ay naglatag ng ilang na-publish na pagtatantya nang magkatabi sa halip na ipakita ang isang figure bilang tiyak, na nagbibigay sa mga mamimili ng isang mas malinaw na larawan ng hanay ng mga analyst na nagtatrabaho sa loob.

Mga napiling pagtatantya sa laki ng market ng third-party; ang mga numero ay nag-iiba ayon sa saklaw ng pananaliksik at nakadirekta lamang.
Pinagmulan ng Pananaliksik Sakop ng Segment Halaga ng Batayang Taon Tinatayang Halaga / CAGR
360iResearch Solar string lights (global) $3.78B (2025) $8.45B noong 2032 / 12.16%
Deep Market Insights String lights, lahat ng uri $1.15B (2024) $1.68B bago ang 2030 / 6.6%
Mga Na-verify na Ulat sa Market String lights, lahat ng uri $2.1B (2022) $3.5B hanggang 2030 / 7.3%

Key takeaway: Ang mga independent research firm ay nag-uulat ng solar string lights na lumalaki sa humigit-kumulang doble sa CAGR ng mas malawak na string lights na kategorya, na nagpapahiwatig na ang mga solar variant ay nakakakuha ng bahagi ng kategorya sa halip na sumakay lamang sa pangkalahatang paglago ng merkado.

Mga Sitwasyon ng Application at Pamantayan sa Pagpili para sa mga Panlabas na Solar String Light

Ang pagpili ng tamang produkto ay magsisimula sa pagtutugma ng kabit sa kung saan at paano ito aktwal na gagamitin, at ang pagpapares na iyon ay mukhang iba para sa isang hardin ng tirahan kaysa sa isang hospitality rooftop o isang munisipal na parke. Ang talahanayan sa ibaba ay nagtatakda ng mga tipikal na sitwasyon ng aplikasyon sa tabi ng pamantayan sa pagpili na pinakadirektang nakakaapekto sa kung ang isang partikular na produkto ay gaganap nang mahusay sa setting na iyon, kaya ang mga mamimili ay maaaring magtrabaho sa dalawang column nang magkasama sa halip na ituring ang liwanag o presyo bilang ang tanging mga variable.

Mga Karaniwang Sitwasyon ng Application

  • Mga residential patio, pergolas, at garden trellise
  • Mga restaurant, hotel, at rooftop bar terrace
  • Mga instalasyon sa pagrenta ng kasal at kaganapan
  • Mga parke ng munisipyo, plaza, at mga walkway ng pedestrian
  • Mga campground, RV park, at off-grid recreational site

Pangunahing Pamantayan sa Pagpili

  • Karaniwang araw-araw na oras ng sikat ng araw sa lugar ng pag-install
  • Haba ng pagpapatakbo at pagbaba ng boltahe sa mahabang kurdon
  • IP rating na naaangkop sa lokal na klima
  • Ang chemistry ng baterya ay angkop sa mga temperatura ng pagpapatakbo ng taglamig
  • Maaaring palitan kumpara sa selyadong disenyo ng bombilya para sa pagpapanatili

Ang pagkakaroon ng liwanag ng araw ay ang criterion na mamimili na kadalasang kulang sa timbang. Ang isang site na may pare-pareho, walang harang na araw sa loob ng hindi bababa sa apat hanggang anim na oras sa isang araw ay susuportahan ang karamihan sa mga teknolohiya ng panel, ngunit ang isang bahagyang may kulay na patyo o isang site na may maikling araw ng taglamig ay nakikinabang mula sa pagtukoy ng isang monocrystalline na panel at isang mas mataas na kapasidad na baterya upang makabawi. Mahalaga ang haba ng pagpapatakbo dahil ang mas mahahabang LED na mga string ay nakakakuha ng mas maraming current sa parehong konduktor, at ang mga komersyal na festoon na produkto na idinisenyo para sa 30 hanggang 50 metrong pagtakbo ay karaniwang gumagamit ng mas makapal na gauge wire at, sa ilang mga kaso, isang mid-line booster o pangalawang panel upang mapanatili ang pare-parehong liwanag mula sa dulo, isang detalye na dapat itanong nang direkta para sa malalaking installation. Ang pagpapalit ng bombilya ay isang praktikal na pagsasaalang-alang sa pagpapanatili: ang mga selyadong string ay karaniwang mas mura sa harap ngunit nangangailangan ng ganap na pagpapalit kapag nabigo ang isang seksyon, habang ang mga produktong istilong festoon na may screw-in na mga bombilya ay hinahayaan ang mga kawani ng pasilidad na palitan ang mga indibidwal na bombilya, na nagpapababa ng pangmatagalang gastos sa pagpapanatili para sa malaking hospitality o municipal deployment.

Key takeaway: Ang mga oras ng sikat ng araw sa aktwal na lugar ng pag-install, hindi ang output ng lumen ng headline, ay ang nag-iisang salik na malamang na matukoy kung ang isang solar string light ay patuloy na gumaganap sa buong season.

Detalyadong Paghahambing: Solar String Lights vs Traditional Electric String Lights

Madalas itanong ng mga mamimili kung ang mga solar string na ilaw ay katulad lang ng kapalit para sa mains-powered festoon lighting o kung ang dalawa ay naghahatid ng tunay na magkaibang mga kaso ng paggamit. Sa pagsasagawa, ang sagot ay nakasalalay sa partikular na salik na inihahambing, at ang talahanayan sa ibaba ay nagtatakda ng dalawang opsyon na magkatabi sa mga sukat na kadalasang nagpapasya sa isang pagpipilian sa pagkuha.

Salik-by-factor na paghahambing ng solar-powered versus grid-connected outdoor string lighting.
Factor Solar-Powered String Lights Mga Ilaw ng Electric String na Nakakonekta sa Grid
Pinagmumulan ng kuryente Onboard panel na rechargeable na baterya Nagpapaandar ng kuryente sa pamamagitan ng saksakan o hardwiring
Pag-install Walang paglalagay ng kable; mahalaga ang paglalagay ng panel Nangangailangan ng access sa labasan o nakapirming mga kable
Exposure sa Gastos sa Pagtakbo Walang metered electricity draw kapag na-install Nagdaragdag sa metered load na may mabigat na paggamit gabi-gabi
Dependency sa Panahon Nag-iiba ang output ng singil sa araw-araw na sikat ng araw Patuloy na tumatakbo anuman ang liwanag ng araw
Karaniwang Pinakamahusay na Pagkasyahin Remote, seasonal, o off-grid installation Permanenteng mga site na malapit sa kasalukuyang kapangyarihan na may matinding paggamit

Ang isang teknolohiya na ibinabahagi ng parehong mga opsyon ay ang LED na bombilya mismo, at ito ay nagkakahalaga ng pag-unawa kung bakit naging default ang mga LED kahit para sa mga wired string lights bago ihambing ang solar at electric. Ang mga bahagi ng LED ay kumokonsumo ng mas kaunting enerhiya kaysa sa mga incandescent na bombilya na pinalitan nila sa mas malawak na industriya ng pag-iilaw, na mahalaga para sa mga produktong solar dahil direktang binabawasan nito kung gaano karaming kapasidad ng baterya ang kailangan upang mapanatili ang isang gabi ng pag-iilaw, at mahalaga ito para sa mga produktong konektado sa grid dahil pinababa nito ang nasusukat na halaga ng kuryente sa pagpapatakbo ng mahabang festoon installation gabi-gabi. Ibinubukod ng chart sa ibaba ang solong, mahusay na dokumentadong kahusayan na nakuha bago magpatuloy ang talakayan sa paghahambing.

Chart 4: LED Energy Savings Versus Incandescent String Light Bulbs

75% mas kaunting enerhiya ang nagamit

Source: U.S. Department of Energy LED efficiency data, binanggit sa Verified Market Reports string lights analysis.

Ang humigit-kumulang 75% na pagbawas sa pagkonsumo ng enerhiya, gaya ng iniulat ng Kagawaran ng Enerhiya ng U.S. at isinangguni sa pagsusuri ng mga string lights ng market ng Verified Market Reports, ay isang sapat na malaking agwat na muling hinubog nito ang magkabilang panig ng talahanayan ng paghahambing sa itaas. Para sa grid-connected festoon lighting, nangangahulugan ito na ang metered cost disadvantage kumpara sa solar ay lumiit nang malaki kumpara sa incandescent na panahon, dahil ang modernong LED festoon string ay hindi nakakakuha ng kasalukuyang kaysa sa lumang teknolohiya ng bulb. Para sa mga string na pinapagana ng solar, ang parehong pakinabang ng kahusayan ay kung bakit ang mga maliliit, mababang-wattage na mga panel at mga compact na baterya ay mabubuhay sa lahat, dahil ang isang incandescent-equivalent na bulb load ay mangangailangan ng isang panel at baterya na masyadong malaki upang maging praktikal sa isang garden stake o hanging cord na format. Sa pagsasagawa, nangangahulugan ito na ang desisyon sa pagitan ng solar at grid-connected lighting ngayon ay mas mababa sa raw energy efficiency, dahil ang parehong format ay karaniwang gumagamit na ngayon ng mga LED, at higit pa sa installation logistics, pagkakaroon ng sikat ng araw sa site, at kung paano gustong pamahalaan ng mamimili ang pangmatagalang gastos sa pagpapatakbo at imprastraktura ng cable. Ang mga site na may kasalukuyang panlabas na imprastraktura ng kuryente at napakabigat na paggamit gabi-gabi, tulad ng isang permanenteng naka-install na courtyard ng hotel, ay maaari pa ring paboran ang mga grid-connected festoon system para sa pare-pareho, habang ang mga site na walang maginhawang power access, seasonal installation, o mga lokasyon kung saan ang trenching cable ay hindi praktikal o mas mahal ang solar.

Key takeaway: Dahil ang parehong solar at grid-connected string lights ay karaniwang gumagamit na ngayon ng parehong mahusay na teknolohiya ng LED bulb, ang praktikal na pagpipilian sa pagitan ng mga ito ay kadalasang nauukol sa pag-access sa pag-install at pagkakaroon ng sikat ng araw kaysa sa kahusayan ng enerhiya lamang.

IP Rating, Weatherproofing at Durability Standards na Suriin

Dahil ang mga solar string lights, ayon sa kahulugan, ay permanenteng nakalantad sa panlabas na kapaligiran, ang Ingress Protection (IP) rating na naka-print sa panel, pabahay ng baterya, at mga konektor ay isa sa mga pinaka-maaasahang tagapagpahiwatig ng tibay na maaaring suriin ng mamimili bago mag-order. Gumagamit ang rating ng dalawang digit: ang una ay nagpapahiwatig ng proteksyon laban sa mga solidong particle tulad ng alikabok, sa sukat na 0 hanggang 6, at ang pangalawa ay nagpapahiwatig ng proteksyon laban sa tubig, sa sukat na 0 hanggang 9, kaya ang isang mas mataas na pangalawang digit ay partikular na nagpapakita ng mas mahusay na paglaban sa ulan, splashing, o paglubog. Ibinubuod ng mga card sa ibaba ang mga rating na pinakakaraniwang nakikita sa mga panlabas na bahagi ng ilaw ng string at ang mga kundisyon na akma sa bawat isa.

IP44

Pinoprotektahan laban sa pag-splash ng tubig mula sa anumang direksyon; angkop para sa mga natatakpan na patio at mga nakatagong posisyon sa pag-mount, hindi gaanong angkop sa ganap na bukas na pagkakalantad.

IP65

Ganap na masikip sa alikabok at protektado laban sa mga low-pressure na water jet; isang karaniwang baseline para sa mga LED strand na ginagamit sa mga setting ng open garden at patio.

IP67

Mahigpit ang alikabok at protektado laban sa pansamantalang paglubog hanggang sa isang metro; angkop sa mga kabit na nalantad sa malakas na ulan o pagbaha sa antas ng lupa.

IP68

Matatagpuan sa alikabok at protektado laban sa tuluy-tuloy na paglubog nang higit sa isang metro; karaniwang tinutukoy para sa tabing tubig, katabi ng pool, o ganap na hindi nasisilungan na mga komersyal na site.

Ang IP rating lamang ay hindi ganap na naglalarawan ng tibay, at ang mga mamimili na nagsusuri ng isang tagagawa ay dapat ding magtanong tungkol sa materyal ng cord jacket at disenyo ng connector. Ang isang UV-stabilized na PVC o rubber cord jacket ay lumalaban sa pag-crack at pagkawalan ng kulay mula sa matagal na pagkakalantad sa araw na mas mahusay kaysa sa hindi ginagamot na plastic, na isang karaniwang failure point sa mga produktong mas mura pagkatapos ng isang tag-araw ng tuluy-tuloy na paggamit sa labas. Ang mga connector joint sa pagitan ng mga string segment ay dapat na may kasamang rubber gasket o overmolded seal sa halip na isang simpleng plastic snap-fit, dahil ang mga joints ay karaniwang kung saan nagsisimula ang pagpasok ng tubig sa isang festoon system. Ang mga pabahay ng panel at baterya ay karaniwang hinuhubog mula sa ABS o polycarbonate, na parehong nag-aalok ng makatwirang UV at impact resistance, at ang hindi kinakalawang na asero o galvanized mounting hardware ay lumalaban sa kaagnasan nang mas mahaba kaysa sa mga uncoated steel stake o bracket sa coastal o high-humidity installation.

Key takeaway: Ang IP65 rating ay karaniwang isang sapat na baseline para sa sheltered garden at patio na paggamit, habang ang ganap na nakalantad na komersyal o waterside installation ay ginagarantiyahan ang IP67 o IP68 na mga bahagi na may rating.

Sourcing mula sa isang Tagagawa ng Outdoor Solar String Lights: OEM at ODM Considerations

Para sa mga distributor, hospitality procurement team, at importer na gumagawa ng private-label o bulk lighting program, pagpili ng Panlabas na Solar String Lights Manufacturer nagsasangkot ng ibang hanay ng mga tanong kaysa sa pagbili ng isang tapos na retail na produkto. Higit pa sa uri ng panel, chemistry ng baterya, at rating ng IP na sakop na sa itaas, sulit na magtanong sa isang supplier tungkol sa pagiging traceability ng component, kabilang ang kung saan nagmumula ang mga LED chips at mga cell ng baterya, dahil ang hindi pare-parehong pag-source ng component sa pagitan ng mga run ng produksyon ay isang karaniwang sanhi ng pagkakaiba-iba ng kalidad na lumalabas lamang pagkatapos na ang isang produkto ay nasa field sa loob ng isang season. Mahalaga rin na maunawaan kung ang isang pabrika ay nag-aalok ng produksyon ng OEM, pagbuo ng isang disenyo na pagmamay-ari na ng mamimili, o pag-develop ng ODM, pag-aangkop o pagko-customize ng isang umiiral na linya ng produkto sa branding at detalye ng isang mamimili, dahil ang dalawang landas ay may magkaibang mga implikasyon ng lead-time at disenyo-input. Ang kakayahan sa in-house na pagsubok, tulad ng pinabilis na pagsubok sa pagkakalantad sa panahon o pagsubok sa ikot ng baterya bago ang isang disenyo ay ipinadala sa produksyon, ay isa pang pagkakaiba-iba na dapat direktang itanong, kasama kung ang isang supplier ay maaaring suportahan ang pribadong label na packaging at dokumentasyon para sa sariling retail o channel ng kontrata ng mamimili.

Ang Ningbo Hengboyi Lamp Co., Ltd., na dating Yuyao Hengli Auto Parts Factory, ay isang halimbawa ng isang tagagawa na nagsisilbi sa bahaging ito ng merkado bilang isang OEM commercial outdoor lighting supplier at ODM decorative outdoor commercial lighting factory. Itinatag noong 2003 at nakabase sa Yuyao City, Zhejiang Province — isang lugar na kilala sa loob ng sektor ng pagmamanupaktura ng China bilang "Hometown of Plastics" — isinasama ng kumpanya ang pananaliksik at pagpapaunlad, produksyon, pagbebenta, at self-operated na pag-export sa ilalim ng isang bubong, na may saklaw ng negosyo na sumasaklaw sa mga lighting fixture, lighting accessories, electronic na produkto, at mga kaugnay na bahagi ng injection at hardware. Kasama sa production base nito ang mga kagamitan sa pagpoproseso, produksyon, at pagsubok na sumusuporta sa precision plastic na pagmamanupaktura ng produkto kasama ng electronic assembly, na ang kumbinasyon ng mga kakayahan na karaniwang kailangan ng isang solar string light na produkto, sumasaklaw sa injection-molded housings, printed circuit assemblies, at integration ng baterya, na karaniwang kailangan mula sa isang supplier. Ang kumpanya ay nakabuo ng mga pangmatagalang relasyon sa mga domestic at international na customer sa pag-iilaw sa paligid ng nakasaad na pilosopiya ng pagpapatakbo ng kalidad una, ang integridad na pangunahin, pang-agham na pamamahala, at pragmatic na pagbabago, at ipinoposisyon nito ang sarili bilang isang itinalagang supplier para sa mga tagagawa ng ilaw na kumukuha ng parehong mga bahagi ng fixture at natapos na mga produktong pangdekorasyon na ilaw.

Kapag sinusuri ang alinmang manufacturer sa kategoryang ito, mahusay na pinaglilingkuran ang mga mamimili sa pamamagitan ng paghiling ng mga sample na unit para sa real-world na pagsubok sa nilalayong lugar ng pag-install o isang maihahambing na klima bago gumawa sa isang bulk order, dahil ang mga detalyeng na-rate sa laboratoryo para sa kahusayan ng panel, rating ng IP, at buhay ng ikot ng baterya ay hindi ganap na naisalin sa pagganap sa field depende sa lokal na anggulo ng araw, halumigmig, at mga pagbabago sa temperatura. Ang direktang pagtatanong sa isang supplier kung paano naiiba ang kanilang linya ng produkto sa mga tier ng presyo — partikular na kung aling mga tier ang gumagamit ng monocrystalline versus polycrystalline panels, at kung aling chemistry ng baterya ang karaniwan kumpara sa opsyonal — ay kadalasang pinakamabilis na paraan upang iayon ang isang bulk order sa aktwal na mga kinakailangan sa pagganap ng isang proyekto sa halip na umasa sa mga pangkalahatang paglalarawan sa marketing.

Key takeaway: Nakukuha ng mga mamimili ng B2B ang pinakakapaki-pakinabang na paghahambing sa mga tagagawa sa pamamagitan ng pagtatanong ng mga partikular, antas ng mga katanungan sa bahagi — teknolohiya ng panel, chemistry ng baterya, rating ng IP, at kakayahan sa pagsubok — sa halip na paghahambing ng mga supplier sa mga pangkalahatang paglalarawan ng produkto lamang.

Gabay sa Pagpapanatili at Pangangalaga para sa Outdoor Solar String Lights

Ang mga solar string light ay nangangailangan ng mas kaunting patuloy na pagpapanatili kaysa sa wired equivalents, ngunit ang isang maliit na halaga ng regular na pag-aalaga ay makabuluhang nagpapalawak ng pagganap ng pag-charge at pangkalahatang tagal ng fixture. Ang mga hakbang sa ibaba ay malawakang nalalapat sa lahat ng residential, hospitality, at municipal installations, na may pag-unawa na mas nakikinabang ang mga komersyal na site na mas mataas ang trapiko sa pagsunod sa iskedyul na ito nang mas mahigpit kaysa sa isang hardin ng tirahan na mababa ang gamit.

  1. Iposisyon ang panel para sa maximum na araw-araw na pagkakalantad sa araw, sa pangkalahatan ay nakaharap sa direksyon ng equator-ward para sa hemisphere ng pag-install, at iwasang i-mount ito sa ilalim ng mga overhang, awning, o siksik na canopy ng puno.
  2. Punasan ang ibabaw ng panel tuwing apat hanggang anim na linggo upang maalis ang alikabok, pollen, o mga labi, dahil kahit isang manipis na layer ng buildup ay masusukat na binabawasan ang dami ng sikat ng araw na umaabot sa cell.
  3. Suriin ang on/off switch at setting ng mode kung ang isang strand ay hindi umilaw, dahil maraming isyu sa field ang bumabalik sa unit na iniwan sa off position o isang setting ng mode sa halip na isang aktwal na component failure.
  4. Siyasatin ang mga cord jacket at connector joint sa simula at katapusan ng bawat panlabas na season para sa pag-crack, pagkawalan ng kulay, o mga maluwag na seal, na pinapalitan ang mga nasirang seksyon bago nila payagan ang pagpasok ng tubig.
  5. Sa mga rehiyong may matagal na sub-freezing na taglamig, sundin ang patnubay ng tagagawa kung ididiskonekta o dadalhin ang baterya sa loob ng bahay, dahil ang matagal na matinding lamig ay maaaring mapabilis ang pagkawala ng kapasidad sa NiMH at karaniwang mga lithium-ion na cell.
  6. Magplano para sa pagpapalit ng baterya sa iskedyul na ipinahiwatig ng chemistry nito — humigit-kumulang isa hanggang dalawang taon para sa NiMH, dalawa hanggang apat na taon para sa lithium-ion, at tatlo hanggang lima o higit pang taon para sa LiFePO4 — sa halip na maghintay para sa kumpletong pagkabigo, dahil ang baterya na malapit nang matapos ang buhay ay kadalasang nagiging sanhi ng unti-unting pag-ikli ng gabi-gabing runtime bago ito tuluyang tumigil sa pag-charge.
  7. Iwasang i-mount ang panel malapit sa artipisyal na seguridad o ilaw sa kalye na maaaring makagambala sa sensor ng liwanag ng takipsilim hanggang madaling-araw, na maaaring maging sanhi ng pag-off ng strand o pag-on sa huli kaysa sa inaasahan.
  8. Para sa mga pana-panahong pag-install, gaya ng pag-iilaw ng kaganapan o mga pagpapakita ng holiday, ilikutin at iimbak ang strand sa loob ng bahay sa panahon ng off-season sa halip na hayaan itong nakalantad sa buong taon, na nagpapababa ng pinagsama-samang UV at pagkakalantad sa panahon sa cord jacket.

Key takeaway: Karamihan sa mga isyu sa performance ng solar string light sa field ay bumabalik sa paglalagay ng panel, pagtitipon ng alikabok, o isang baterya na umaabot sa dulo ng na-rate na cycle ng buhay nito, na lahat ay maiiwasan sa isang simpleng seasonal maintenance routine.

Mga Madalas Itanong

Q1: Ilang oras ng direktang liwanag ng araw ang mga panlabas na solar string na ilaw ay kailangang ganap na mag-charge?

Karamihan sa mga panlabas na solar string na ilaw ay idinisenyo upang maabot ang isang magagamit na overnight charge na may humigit-kumulang apat hanggang walong oras ng direktang, hindi nakaharang na sikat ng araw, bagama't ang eksaktong figure ay depende sa uri ng panel, kapasidad ng baterya, at bilang ng LED sa strand. Sa pangkalahatan, ang mga monocrystalline na panel ay mas mabilis na umabot sa full charge kaysa sa polycrystalline o thin-film panel na may parehong laki, na pinakamahalaga para sa mga site na may mas maikling oras ng tag-araw sa taglamig.

Q2: Maaari bang gumana ang mga panlabas na solar string na ilaw sa maulap o mababang sikat ng araw na klima?

Ang mga solar string na ilaw ay maaari pa ring gumana sa maulap na klima, ngunit ang pagganap ay lubos na nakadepende sa kahusayan ng panel at kapasidad ng baterya, dahil ang diffuse light sa pamamagitan ng cloud cover ay gumagawa ng makabuluhang mas kaunting singil kaysa sa direktang araw. Ang mga mamimili sa patuloy na makulimlim o maikling-araw na mga rehiyon ay dapat unahin ang mga monocrystalline na panel at mas mataas na kapasidad na mga baterya, at isaalang-alang ang pagpoposisyon ng mga panel sa pinakabukas at walang harang na lugar na available kahit na nangangahulugan iyon na ihiwalay ang panel mula sa mismong LED strand.

Q3: Ano ang karaniwang habang-buhay ng baterya sa mga solar string lights bago kailanganin ang pagpapalit?

Ang tagal ng buhay ng baterya ay nakasalalay sa chemistry: Ang mga baterya ng NiMH ay karaniwang tumatagal ng isa hanggang dalawang taon ng pang-araw-araw na pagbibisikleta sa labas, ang mga baterya ng lithium-ion ay karaniwang tumatagal ng dalawa hanggang apat na taon, at ang mga baterya ng LiFePO4 ay maaaring makatotohanang sumusuporta sa tatlo hanggang limang taon o higit pa, batay sa na-publish na mga paghahambing sa cycle-life sa tatlong chemistries. Ang unti-unting mas maikli gabi-gabi na runtime ay karaniwang ang unang senyales na ang isang baterya ay malapit nang matapos ang kapaki-pakinabang na cycle ng buhay nito.

Q4: Ano ang dapat itanong ng mga mamimili ng B2B sa isang panlabas na tagagawa ng solar string lights bago maglagay ng bulk o OEM order?

Dapat itanong ng mga mamimili kung aling teknolohiya ng solar panel at chemistry ng baterya ang pamantayan sa partikular na linya ng produkto na sinipi, kung anong IP rating ang nalalapat sa panel, pabahay ng baterya, at mga konektor ng kurdon, kung sinusuportahan ng pabrika ang OEM o ODM na pag-develop at pribadong label na packaging, at kung available ang mga sample na unit para sa on-site na pagsubok bago makumpirma ang isang bulk order. Ang mga sagot sa antas ng bahagi sa mga tanong na ito ay karaniwang mas kapaki-pakinabang para sa paghahambing ng mga supplier kaysa sa pangkalahatang paglalarawan ng marketing.